Tel: +86-139-1579-1813 Email: mandy. w@zcsteelpipe.com
API 5L X52 Line Pipe — Mga Detalye, PSL1/PSL2 at Gabay sa Application
Narito ka: Bahay » Mga Blog » Balita ng Produkto » API 5L X52 Line Pipe — Mga Detalye, PSL1/PSL2 at Gabay sa Application

API 5L X52 Line Pipe — Mga Detalye, PSL1/PSL2 at Gabay sa Application

Mga Views: 0     May-akda: Site Editor Oras ng Pag-publish: 2026-03-13 Pinagmulan: Site

Magtanong

button sa pagbabahagi ng facebook
button sa pagbabahagi ng twitter
pindutan ng pagbabahagi ng linya
buton ng pagbabahagi ng wechat
button sa pagbabahagi ng linkedin
Pindutan ng pagbabahagi ng pinterest
pindutan ng pagbabahagi ng whatsapp
ibahagi ang button na ito sa pagbabahagi

Ang API 5L X52 ay isa sa pinakamalawak na ginagamit na mga line pipe grade sa buong mundo — ang maaasahan, cost-effective na workhorse para sa mga gathering system, water transmission, at moderate-pressure na pamamahagi ng gas kung saan ang mga matataas na marka tulad ng X65 o X70 ay magiging sobrang tukoy. Ang 359 MPa (52,000 psi) na pinakamababang lakas ng yield nito, na sinamahan ng mahusay na weldability at malawak na kakayahang magamit sa mga seamless at welded na anyo, ay ginagawa itong default na pagpipilian para sa mga inhinyero na nangangailangan ng subok na pagganap nang walang alloy premium ng mas mataas na lakas na mga marka.

Ang ZC Steel Pipe ay gumagawa at nag-e-export ng API 5L X52 line pipe sa PSL1 at PSL2, seamless at welded (ERW/LSAW/SSAW), na may available na FBE, 3LPE, at 3LPP coating na opsyon. Nagbibigay kami ng mga pipeline project sa buong Africa, Middle East, at South America na may buong dokumentasyon ng MTC at suporta sa inspeksyon ng third-party. Sinasaklaw ng gabay na ito ang lahat ng kailangan para matukoy nang tama ang X52.

NILALAMAN

  1. Ano ang API 5L X52?

  2. Mga Katangian ng Kemikal at Mekanikal

  3. PSL1 vs PSL2 — Mga Pangunahing Pagkakaiba

  4. Seamless vs Welded X52

  5. Mga Karaniwang Sukat at Kapal ng Pader

  6. X52 vs X60 vs X65 — Paghahambing ng Marka

  7. Serbisyong Maasim X52

  8. Mga aplikasyon

  9. FAQ

1. Ano ang API 5L X52?

Ang API 5L X52 ay isang carbon steel line pipe grade na tinukoy sa API Specification 5L / ISO 3183 — ang namamahala na pamantayan para sa steel line pipe na ginagamit sa mga pipeline na sistema ng transportasyon sa industriya ng petrolyo at natural na gas. Ang pagtatalaga ng grado ay sumusunod sa API convention: Ang 'X' ay nagpapahiwatig ng mataas na lakas ng linya ng pipe ng grade, at ang '52' ay nagpapahiwatig ng pinakamababang lakas ng ani sa libu-libong psi.

API 5L X52 — CORE IDENTITY Minimum yield strength (PSL1): 359 MPa (52,000 psi) · Minimum tensile strength (PSL1): 455 MPa (66,000 psi) · Maximum yield strength (PSL2): 531 MPa (77,000 MPa tensile) (77,000 MPa tensile) (110,000 psi) · Mga available na form: Seamless, ERW, LSAW, SSAW · PSL level: PSL1 at PSL2 · Standard: API 5L / ISO 3183

Ang X52 ay nasa lower-middle ng API 5L grade ladder — sa itaas ng mga mababang grade na grade (A, B, X42, X46) at mas mababa sa mga high-strength na pipeline grade (X60, X65, X70, X80). Ang posisyon na ito ay nagbibigay ng praktikal na kalamangan: maaari itong i-welded sa field nang walang mga preheat na kinakailangan na hinihingi ng mas mataas na lakas ng mga marka, at ito ay ginawa ng mas malawak na hanay ng mga mill sa buong mundo, na sumusuporta sa mapagkumpitensyang pagpepresyo at supply ng seguridad sa malalaking proyekto.

Tingnan din ang: Ano ang Pagkakaiba sa pagitan ng Line Pipe at OCTG? →

2. Mga Katangian ng Kemikal at Mekanikal

2.1 Mga Katangiang Mekanikal

Ari-arian X52 PSL1 X52 PSL2
Min lakas ng ani 359 MPa (52,000 psi) 359 MPa (52,000 psi)
Pinakamataas na lakas ng ani Walang limitasyon (PSL1) 531 MPa (77,000 psi)
Min lakas ng makunat 455 MPa (66,000 psi) 455 MPa (66,000 psi)
Pinakamataas na lakas ng makunat Walang limitasyon (PSL1) 758 MPa (110,000 psi)
Min pagpahaba Bawat API 5L formula Bawat API 5L formula
Charpy impact (CVN) Hindi sapilitan Mandatory — bawat API 5L Table
Yield/tensile ratio Hindi tinukoy ≤ 0.93

2.2 Komposisyon ng Kemikal (API 5L)

Elemento X52 PSL1 (max %) X52 PSL2 (max %)
Carbon (C) 0.28 0.24
Manganese (Mn) 1.40 1.40
Silicon (Si) 0.45 0.45
Posporus (P) 0.030 0.025
Sulfur (S) 0.030 0.015
Vanadium (V) 0.10 0.10
Niobium (Nb) 0.05 0.05
Titanium (Ti) 0.04 0.04
Katumbas ng Carbon (CE IIW) 0.43 max 0.43 max
Pcm Hindi tinukoy 0.25 max
Tala sa Pagkuha — PSL2 Chemistry Limits Matter for Field Welding Ang mas mababang carbon (0.24% vs 0.28%) at sulfur (0.015% vs 0.030%) na mga limitasyon sa PSL2 ay hindi lamang papeles — direktang nakakaapekto ang mga ito sa field weldability at paglaban sa lamellar tearing. Sa malalaking proyekto ng pipeline kung saan ang girth welding ay ginagawa sa mga variable na kondisyon ng field, ang PSL2 chemistry ay nagbibigay sa mga welding engineer ng mas maraming margin. Tinukoy ng maraming EPC contractor ang PSL2 bilang blanket minimum para sa lahat ng line pipe anuman ang klase ng pressure, para sa eksaktong kadahilanang ito.

3. PSL1 vs PSL2 — Mga Pangunahing Pagkakaiba

Kinakailangan X52 PSL1 X52 PSL2
Pinakamataas na lakas ng ani Hindi kontrolado 531 MPa max
Pinakamataas na lakas ng makunat Hindi kontrolado 758 MPa max
Yield/tensile ratio Hindi tinukoy ≤ 0.93
Pagsubok ng Charpy CVN Hindi sapilitan Sapilitan
katawan ng tubo ng NDE Hindi sapilitan Mandatory — UT o EMI
Nagtatapos ang tubo ng NDE Hindi sapilitan Sapilitan — UT
Carbon max 0.28% 0.24% (mas mahigpit)
Sulfur max 0.030% 0.015% (mas mahigpit)
Limitasyon ng Pcm Hindi tinukoy 0.25% max
Traceability Numero ng init Buong init + numero ng tubo
Karaniwang gamit Mga pipeline ng tubig, mababang panganib na pagtitipon Gas transmission, sour service, mga proyekto ng IOC

Kaugnay: PSL1 vs PSL2: Komposisyon ng Kemikal at Mga Katangiang Mekanikal →

4. Seamless vs Welded X52

Walang tahi X52

OD range:   ½' – 24' (21–610 mm)
Kapal ng pader:   Hanggang ~40 mm
Walang weld seam:   Mga pare-parehong katangian sa kabuuan
Pinakamahusay para sa:   Mataas na presyon, makapal na pader, maliit-katamtamang diameter
Pamantayan:   API 5L / ASTM A106 (seamless)

ERW X52

OD range:   ½' – 24' (21–610 mm)
Kapal ng pader:   Hanggang ~20 mm
Weld seam:   Electric resistance welded, kailangan ng NDE
Pinakamahusay para sa:   Small-medium diameter, cost-sensitive na mga proyekto
Pamantayan:   API 5L PSL1/PSL2

LSAW X52

OD range:   16' – 56' (406–1422 mm)
Kapal ng pader:   6 – 40 mm
Weld seam:   Longitudinal SAW, buong NDE
Pinakamahusay para sa:   Malaking diameter, mataas na presyon ng paghahatid
Pamantayan:   API 5L PSL1/PSL2

SSAW X52

OD range:   16' – 100' (406–2540 mm)
Kapal ng pader:   6 – 25 mm
Weld seam:   Spiral SAW, buong NDE
Pinakamahusay para sa:   Napakalaking diameter, tubig, mababang-katamtamang presyon
Pamantayan:   API 5L PSL1/PSL2
Engineering Insight — Kapag Sulit ang Premium para sa X52 Para sa X52 sa maliliit na diyametro (sa ilalim ng 6'), halos palaging tamang pagpipilian ang seamless — minimal ang pagkakaiba sa gastos kumpara sa ERW at inaalis ang panganib sa weld seam. Para sa diameter na 6'–16', ang desisyon ay nakabatay sa operating pressure at mga kinakailangan ng code: ang paghahatid ng gas na lampas sa ilang partikular na limitasyon ng MAOP NDR ay kadalasang nangangailangan ng Eamless na limitasyon o thorought. 16' diameter, ang LSAW ay ang karaniwang pagpipilian para sa high-pressure na X52 pipelines; SSAW para sa mas mababang presyon o serbisyo ng tubig. Tingnan:  Seamless vs ERW Line Pipe: Kailan Nabibigyang-katwiran ang Premium? →

5. Mga Karaniwang Sukat at Kapal ng Pader

OD (pulgada) OD (mm) Karaniwang Kapal ng Pader (mm) Karaniwang Anyo Karaniwang Aplikasyon
2' 60.3 3.91 – 8.74 Walang tahi / ERW Mga linya ng pagtitipon, tubing ng instrumento
3' 88.9 5.49 – 11.13 Walang tahi / ERW Mga linya ng pagtitipon, maliit na pamamahagi
4' 114.3 6.02 – 13.49 Walang tahi / ERW Pagtitipon, pamamahagi
6' 168.3 7.11 – 18.26 Walang tahi / ERW Pagtitipon ng mga linya ng puno ng kahoy
8' 219.1 7.04 – 22.23 Walang tahi / ERW Pagtitipon, maikling paghahatid
10' 273.1 7.80 – 25.40 Walang tahi / ERW Pagtitipon, paghahatid ng tubig
12' 323.9 8.38 – 25.40 Seamless / ERW / LSAW Pagtitipon, tubig, pamamahagi ng gas
16' 406.4 7.92 – 25.40 LSAW / SSAW Mga pipeline ng paghahatid
20' 508.0 8.74 – 25.40 LSAW / SSAW Transmission, mga pipeline ng tubig
24' 609.6 9.53 – 25.40 LSAW / SSAW Transmission, mga pipeline ng tubig
30' 762.0 9.53 – 22.23 LSAW / SSAW Pagpapadala ng tubig, malaking pagtitipon
36' 914.4 9.53 – 22.23 LSAW / SSAW Malaking diameter ng tubig/gas mains

6. X52 vs X60 vs X65 — Paghahambing ng Marka

Ari-arian X52 X60 X65
Min lakas ng ani 359 MPa (52 ksi) 414 MPa (60 ksi) 448 MPa (65 ksi)
Min lakas ng makunat 455 MPa (66 ksi) 517 MPa (75 ksi) 531 MPa (77 ksi)
Max yield (PSL2) 531 MPa (77 ksi) 531 MPa (77 ksi) 600 MPa (87 ksi)
Kinakailangan ang kamag-anak na kapal ng pader Mas makapal — baseline ~13% na mas payat kaysa sa X52 ~20% na mas payat kaysa sa X52
Pagiging weldability ng field Mahusay - mababang haluang metal Napakahusay Mabuti - mas kontrolado
Maasim na serbisyo (PSL2 + Annex H) Maayos na angkop - mas mababang ani Angkop Angkop sa kwalipikasyon
Kamag-anak na gastos sa materyal Pinakamababa Katamtaman Katamtaman–mataas
Karaniwang aplikasyon Pagtitipon, tubig, pamamahagi ng panandaliang Mid-pressure transmission, offshore risers Long-distance na paghahatid ng gas at langis
Field Note — Bakit Natukoy Pa rin ang X52 Higit sa X60 Sa papel, binibigyan ka ng X60 ng mas maraming pressure capacity para sa parehong pader — kaya bakit tinukoy pa rin ng mga inhinyero ang X52? Tatlong dahilan: (1) umiiral na mga pipeline system na may mga fitting, valve, at tie-in weld na kwalipikado na sa X52 — ang pag-upgrade sa X60 ay mangangailangan ng muling kwalipikasyon ng bawat pamamaraan; (2) ang ilang mga balangkas ng regulasyon (lalo na ang mga lumang code ng utility ng tubig) ay tumutukoy sa X52 ayon sa pangalan; (3) sa mga short-run, low-pressure gathering system, ang engineering margin sa X52 ay kumportable na at ang pagtitipid sa gastos sa paglipas ng X60 ay makabuluhan sa sukat. Ang X52 ay hindi isang legacy grade — ito ang tamang grado para sa malaking bahagi ng imprastraktura ng pipeline sa mundo.

Para sa buong paghahambing ng X-grade ladder: API 5L X65 Line Pipe — Mga Detalye at Aplikasyon → | API 5L X70 Line Pipe — Mga Grado, Detalye at Supplier → | API 5L X80 Line Pipe — Mga Grado, Detalye at Supplier →

7. Serbisyong Maasim X52

Ang X52 PSL2 ay angkop na angkop sa maaasim na mga pipeline ng serbisyo — higit pa kaysa sa maraming mas matataas na marka. Ang mas mababang yield strength ng X52 (359 MPa minimum) ay nangangahulugan na ang bakal ay nangangailangan ng hindi gaanong agresibong alloying at nakakakuha ng mas mababang hardness value, na parehong nagpapababa ng susceptibility sa sulphide stress cracking (SSC) at hydrogen-induced cracking (HIC) sa H₂S environment.

Para sa maasim na serbisyo, ang X52 PSL2 ay karaniwang ino-order na may sumusunod na mga karagdagang kinakailangan sa bawat API 5L Annex H / ISO 3183 Annex H:

  • Pagsusuri sa HIC:  Bawat NACE TM0284 — nagpapatunay na ang bakal ay lumalaban sa pag-crack na dulot ng hydrogen sa mga basang kapaligiran ng H₂S

  • Pagsusuri sa SSC:  Bawat NACE TM0177 — kinukumpirma ang paglaban sa sulphide stress cracking sa ilalim ng inilapat na stress

  • Mas mahigpit na chemistry:  S ≤ 0.003% (vs 0.015% standard PSL2), P ≤ 0.020%, low CE, Ca treatment para sa sulphide shape control

  • Mga limitasyon sa tigas:  Karaniwang ≤ 22 HRC (250 HV) bawat NACE MR0175 — nasa loob ng natural na saklaw ng katigasan ng X52

  • Ultrasonic na inspeksyon:  Ang buong haba ng katawan at dulong bahagi ng UT ay ipinag-uutos

Critical Engineering Point — Standard PSL2 Is Not Sour Service X52 Ordering X52 PSL2 ay hindi awtomatikong nagbibigay sa iyo ng maasim na service pipe. Ang mga karagdagang kinakailangan ng Annex H / SR — partikular na pagsubok sa HIC — ay dapat na tahasang tawagin sa purchase order. Ipinapalagay ng maraming koponan sa pagkuha ang PSL2 ay katumbas ng maasim na pagsunod sa serbisyo; hindi ito. Ang isang pipe ay maaaring ganap na sumunod sa X52 PSL2 at mabibigo pa rin sa HIC testing kung ang steel cleanliness at rolling practice ay hindi na-optimize para sa sour service. Palaging tukuyin ang 'X52 PSL2 Sour Service per Annex H' at i-verify ang mga resulta ng HIC test sa MTC.

Kaugnay: API 5L Annex H: Centreline Segregation at HIC Testing → | Higit pa sa PSL2: Annex H Metallurgy para sa Sour Gas Pipelines →

8. Mga aplikasyon

ng Application Tipikal na Spec Form Mga Tala ng
Mga linya ng pagtitipon ng langis at gas X52 PSL1 o PSL2 Seamless o ERW 2'–12' pinakakaraniwan; PSL2 para sa pagtitipon ng gas
Pagtitipon ng maasim na gas X52 PSL2 + Annex H Seamless o ERW Sinubok ang HIC/SSC; mababang S chemistry sapilitan
Pagpapadala ng tubig X52 PSL1 LSAW o SSAW Malaking diameter; Karaniwang FBE o lining ng semento
Pamamahagi ng gas X52 PSL2 Seamless o ERW Tinutukoy ng MAOP ang kapal ng pader; madalas na pinahiran
Mga slurry na pipeline X52 PSL1 o PSL2 LSAW o SSAW Magsuot ng lining na kadalasang inilalapat sa loob
Cross-country na mga pipeline ng langis X52 PSL2 LSAW Kadalasang pinapalitan ng X60/X65 sa mga bagong build
Imprastraktura / pagtatambak X52 PSL1 SSAW o LSAW Structural na paggamit kung saan tinukoy ang API grade pipe

9. Mga Madalas Itanong

Ano ang API 5L X52 line pipe?

Ang API 5L X52 ay isang carbon steel line pipe grade na may pinakamababang yield strength na 359 MPa (52,000 psi), na tinukoy sa API Specification 5L / ISO 3183. Available sa PSL1 at PSL2, at sa walang tahi, ERW, LSAW, at SSAW forms, ito ay malawakang ginagamit sa oil and gasthreeration gathering system, at mga sistema ng pagtitipon ng pipeline ng langis at gas, at mga sistema ng pagtitipon ng linya ng langis at gas na mas mataas. ang mga marka ay hindi kailangan.

Ano ang pagkakaiba sa pagitan ng X52 PSL1 at PSL2?

Ang PSL1 at PSL2 ay may parehong pinakamababang lakas ng ani (359 MPa) ngunit ang PSL2 ay nagdaragdag ng kinokontrol na maximum yield at tensile na limitasyon, mandatoryong Charpy impact testing, mas mahigpit na carbon at sulfur limit, mandatoryong full-length na NDE ng pipe body at mga dulo, at pinahusay na traceability. Kinakailangan ang PSL2 para sa paghahatid ng gas, mga aplikasyon ng sour service, at karamihan sa mga detalye ng proyekto ng IOC. Ang PSL1 ay katanggap-tanggap para sa mga pipeline ng tubig at mga sistema ng pagtitipon na mas mababa ang panganib.

Ano ang ginagamit ng X52 line pipe?

Ginagamit ang X52 sa mga linya ng pagtitipon ng langis at gas, mga main transmission ng tubig, mga slurry pipeline, mga sistema ng pamamahagi ng gas, at mga cross-country pipeline na may katamtamang presyon. Ito ang gustong grado kapag ang mas mataas na lakas na X60 o X65 ay labis na natukoy — partikular sa mga short-run gathering system, imprastraktura ng tubig, at mga proyekto kung saan ang field weldability at materyal na gastos ang pangunahing mga driver.

Maaari bang gamitin ang X52 line pipe sa sour service?

Oo — Ang X52 PSL2 na may mga karagdagang kinakailangan sa Annex H ay angkop na angkop sa maasim na serbisyo. Ang mas mababang lakas ng ani nito ay ginagawa itong likas na mas madaling kapitan sa sulphide stress cracking kaysa sa mga mas mataas na grado ng lakas. Ang maasim na serbisyong X52 ay nangangailangan ng HIC testing sa bawat NACE TM0284, mas mahigpit na sulfur chemistry (karaniwang ≤ 0.003%), at buong NDE. Ang karaniwang PSL2 na walang Annex H ay hindi awtomatikong nakakasunod sa serbisyo — dapat itong tahasang tinukoy sa purchase order.

Ano ang pagkakaiba sa pagitan ng X52 at X60 line pipe?

Ang X60 ay may mas mataas na minimum na ani (414 MPa vs 359 MPa para sa X52), na nagbibigay-daan sa humigit-kumulang 13% na mas manipis na mga pader para sa parehong operating pressure. Ang X52 ay may bahagyang mas mahusay na field weldability at mas mababang gastos sa materyal. Nananatiling ang X52 ang gustong grado para sa mga sistema ng pagtitipon, mga pipeline ng tubig, at mas maikling pamamahagi kung saan hindi kailangan ang strength premium ng X60. Para sa mga bagong long-distance na gas o oil transmission pipeline, ang X60, X65, o X70 ay karaniwang mas pinipili sa mga batayan ng ekonomiya at timbang.

Anong mga sukat ang pinapasok ng API 5L X52 pipe?

Available ang X52 mula ½' (21.3 mm) hanggang 100'+ OD depende sa anyo: seamless at ERW hanggang 24' (610 mm); LSAW mula 16' hanggang 56' (406–1422 mm); SSAW mula 16' hanggang 100'+ (406 mm) ang kapal ng SSAW mula 16' hanggang 100'+ (406 mm). higit sa 25 mm ang mga karaniwang laki ng linya ng pagtitipon ay 2'–12' na walang putol o ang mga sukat ng linya ng transmission ay karaniwang 16'–36' LSAW o SSAW;

Source API 5L X52 Line Pipe mula sa ZC Steel Pipe

Ang ZC Steel Pipe ay gumagawa at nag-e-export ng API 5L X52 line pipe sa PSL1 at PSL2, na available sa mga seamless, ERW, LSAW, at SSAW na form na may mga opsyon sa FBE, 3LPE, at 3LPP coating. Nagbibigay kami ng mga pipeline project sa buong Africa, Middle East, at South America na may buong dokumentasyon ng MTC at third-party na inspeksyon.

Maasim na serbisyo X52 (Annex H, HIC nasubok) na available sa order-to-make basis. Available ang mga custom na kapal ng pader, bevelled na dulo, at mga kontrol sa kimika na partikular sa proyekto.

 mandy. w@zcsteelpipe.com
WhatsApp: +86-139-1579-1813

→ Humiling ng Quote


Makipag-ugnayan

Mga Mabilisang Link

Suporta

Kategorya ng Produkto

Makipag-ugnayan sa Amin

Add: No. 42, Group 8, Huangke Village, Sunzhuang Street, Hai'an City
Cell/WhatsApp: +86 139-1579-1813
Mag-iwan ng Mensahe
Makipag-ugnayan sa Amin
Copyright © 2024 Zhencheng Steel Co.,Ltd. Lahat ng Karapatan ay Nakalaan. Sinusuportahan ng leadong.com