Mga Pagtingin: 0 May-akda: Site Editor Oras ng Pag-publish: 2026-03-13 Pinagmulan: Site
Ang T95 ay sumasakop sa isang tumpak at hinihingi na posisyon sa API 5CT casing grade ladder: nagbibigay ito ng 95,000 psi na pinakamababang lakas ng ani — mas mataas sa L80 ngunit mas mababa sa P110 — habang pinapanatili ang maasim na kwalipikasyon ng serbisyo na hindi maiaalok ng P110. Ito ang grado ng pagpili kapag ang isang balon ay sapat na malalim na ang lakas ng L80 ay hindi sapat, ngunit ang pagkakaroon ng H₂S ay nag-aalis sa paggamit ng P110. Ang pagkuha ng tama sa T95 — pagtukoy sa tamang sub-grade, pag-verify ng hardness certification, at pagkumpirma sa dokumentasyon ng pagsunod sa NACE — ay nangangailangan ng higit na sipag kaysa sa anumang iba pang karaniwang casing grade.
Gumagawa ang ZC Steel Pipe ng API 5CT T95 casing sa Type 1 at Type 2 sub-grade, na may ganap na pagsusuri sa epekto ng CVN, sertipikasyon ng hardness, at dokumentasyon ng NACE MR0175. Nagbibigay kami ng OCTG sa mga operator ng langis at gas na nagpapatakbo ng maasim na mga balon ng serbisyo sa buong Middle East, Africa, at South America. Sinasaklaw ng gabay na ito ang mga detalye ng T95, ang dalawang uri ng sub-grade nito, mga kinakailangan sa kwalipikasyon ng maasim na serbisyo, at kung paano ito iposisyon nang tama laban sa L80 at P110 sa isang casing program.
Ano ang API 5CT T95?
T95 Type 1 vs Type 2
Komposisyon ng kemikal
Mga Katangiang Mekanikal
Sour Service Qualification — NACE MR0175 / ISO 15156
T95 sa Sour Service Grade Ladder
T95 kumpara sa P110 — Kapag Nawalan ng Mataas na Lakas ang Sour Service
T95 vs L80 — Kailan Mag-Step Up
Mga Karaniwang Dimensyon
Inspeksyon at Mga Kinakailangan sa CVN
FAQ
Ang T95 ay binuo upang tugunan ang isang puwang na umiiral sa mga malalim na maasim na balon: Ang L80 (80 ksi) ay nagiging uneconomic sa kalaliman kung saan ang pagbagsak, pagsabog, at pag-igting na mga load ay lumampas sa kung ano ang kayang hawakan ng L80 sa katanggap-tanggap na kapal ng pader, ngunit ang P110 — ang malinaw na susunod na hakbang sa lakas — ay hindi magagamit dahil sa kakulangan nito ng maasim na kwalipikasyon sa serbisyo. Ang T95 sa 95 ksi ay nagsasara ng gap na iyon, na nagbibigay ng sour-qualified na opsyon na 18% na mas malakas kaysa sa L80.
Ang T95 ay isang specialty grade — hindi ito naka-stock tulad ng N80 o L80 at karaniwang nangangailangan ng minimum na dami ng order at mas mahabang oras ng pag-lead ng mill. Ito ay ginagamit kapag ang disenyo ng pambalot ay talagang hinihingi ito, hindi bilang isang default na pag-upgrade.
| Element | T95 Type 1 Max (%) | T95 Type 2 Max (%) | Tandaan |
|---|---|---|---|
| Carbon (C) | 0.35 | 0.35 | Mas mababa sa N80 — pinapabuti ang resistensya ng SSC |
| Manganese (Mn) | 1.20 | 1.20 | Mas mahigpit na limitasyon kumpara sa N80 — kinokontrol ang hardenability |
| Molibdenum (Mo) | 0.85 | 0.85 | Sinusuportahan ang mataas na temperatura ng temperatura para sa kontrol ng tigas |
| Chromium (Cr) | 1.50 | 1.50 | Nagpapabuti ng hardenability at corrosion resistance |
| Nikel (Ni) | 0.99 | 0.99 | Nagpapabuti ng mababang temperatura na tigas |
| Silicon (Si) | 0.45 | 0.45 | Deoxidant — kinokontrol para sa pagiging matigas |
| Posporus (P) | 0.020 | 0.020 | Mas mahigpit kaysa sa N80 — kritikal para sa resistensya ng SSC |
| Sulfur (S) | 0.010 | 0.010 | Mas mahigpit kaysa sa N80 — Ang mga pagsasama ng MnS ay mga site ng pagsisimula ng SSC |
Kung ikukumpara sa N80, ang T95 ay may mas mahigpit na limitasyon sa phosphorus (0.020 vs 0.030) at sulfur (0.010 vs 0.030). Ito ay sinadya — parehong elemento ay nakakapinsala sa paglaban ng SSC. Ang mga sulphide inclusions (MnS) ay nagsisilbing hydrogen trapping site at crack initiation point sa maasim na kapaligiran. Ang mas malinis na kimika ng T95 ay sumasalamin sa maasim na aplikasyon ng serbisyo nito.
| Ari-arian | T95 Type 1 | T95 Type 2 | Unit |
|---|---|---|---|
| Pinakamababang lakas ng ani | 655 | 655 | MPa (95,000 psi) |
| Pinakamataas na lakas ng ani | 758 | 758 | MPa (110,000 psi) |
| Pinakamababang lakas ng makunat | 724 | 724 | MPa (105,000 psi) |
| Pinakamataas na tigas | 25.4 HRC / 255 HV10 | 23 HRC / 241 HV10 | HRC / HV |
| Paggamot ng init | Q+T | Q+T | — |
| Pagsubok sa epekto ng CVN | Kinakailangan | Kinakailangan | Bawat mga talahanayan ng API 5CT |
| pangkat ng API | 3 | 3 | — |
Ang T95 ay isa sa apat na API 5CT na marka na tahasang idinisenyo para sa maasim na serbisyo. Gayunpaman, hindi ginagarantiyahan ng API 5CT na sertipikasyon lamang ang pagsunod sa NACE MR0175 / ISO 15156 — na nangangailangan ng mamimili na tukuyin ang pagsunod sa NACE bilang pandagdag na kinakailangan sa purchase order, at i-certify ng mill na ang bawat init ay nakakatugon sa mga naaangkop na kundisyon ng NACE.
Ang mga kinakailangan ng NACE MR0175 para sa T95 casing ay kinabibilangan ng:
Pinakamataas na tigas: 22 HRC (HV 237) sa anumang indibidwal na pagsukat ng katigasan — tandaan na mas mababa ito sa parehong mga limitasyon ng T95 Type 1 (25.4 HRC) at Type 2 (23 HRC) API 5CT. Ang limitasyon ng NACE ay ang namamahala sa hadlang para sa maasim na serbisyo.
Heat treatment: Q+T — mandatory para sa parehong uri.
Chemistry: Mababang S at P gaya ng tinukoy sa itaas — naaayon sa mga limitasyon ng kimika ng API 5CT ng T95.
Dokumentasyon: Ang isang sertipikadong pahayag ng pagsunod sa NACE MR0175 / ISO 15156 ay dapat na kasama ng MTC.
Tinutukoy ng API 5CT ang apat na grado na partikular na inilaan para sa mga aplikasyon ng maasim na serbisyo. Ang T95 ay nasa pagitan ng L80 at C110 sa strength ladder:
| Grade | Min Yield (MPa / ksi) | Max Yield (MPa / ksi) | Max Hardness (HRC) | NACE HRC Limit | CVN Kinakailangan |
|---|---|---|---|---|---|
| L80 | 552 / 80 | 655 / 95 | 23 HRC | 22 HRC | Hindi |
| T95 Uri 1 | 655 / 95 | 758 / 110 | 25.4 HRC | 22 HRC | Oo |
| T95 Uri 2 | 655 / 95 | 758 / 110 | 23 HRC | 22 HRC | Oo |
| C110 | 758 / 110 | 828 / 120 | 30 HRC (Uri 1) / 27 HRC (Uri 2) | Bawat NACE annex | Oo |
| Q125 | 862 / 125 | 1034 / 150 | Walang tinukoy na limitasyon | Hindi karaniwang maasim | Oo |
Kaugnay: API 5CT L80 Casing — Sour Service Specs → | API 5CT P110 Casing — High Strength Specs → | API 5CT N80 Casing — Matamis na Serbisyo →
| Ari-arian | T95 (Uri 1 / Uri 2) | P110 |
|---|---|---|
| Min yield (MPa) | 655 | 758 |
| Max yield (MPa) | 758 | 965 |
| Limitasyon ng katigasan | 25.4 / 23 HRC | wala |
| Kwalipikado ang serbisyong maasim | Oo — may suplemento ng NACE | Hindi |
| Pagsubok sa CVN | Kinakailangan | Hindi kinakailangan |
| kapaligiran ng H₂S | Angkop | Hindi angkop |
| Malalim na matamis na balon | Oo — ngunit mas mahusay ang P110 | Mas gusto |
| Karaniwang lalim | 2,500–5,000 m maasim | 3,000–6,000+ m matamis |
Ang desisyon sa pagitan ng T95 at P110 ay karaniwang hindi mahirap — ito ay hinihimok ng nilalaman ng H₂S ng balon. Kung ang kumpirmadong H₂S ay nasa itaas ng NACE threshold (0.0003 MPa partial pressure), ang P110 ay ganap na ibinukod. Kung ang balon ay matamis, ang P110 ay nagbibigay ng mas mahusay na pagbagsak at pagsabog ng pagganap sa bawat yunit ng timbang. Ang engineering error na dapat iwasan ay ang pagtukoy ng P110 sa isang balon na may hindi tiyak o marginal na nilalaman ng H₂S, kung ipagpalagay na mababa ang panganib — Ang pagsunod sa NACE MR0175 ay isang binary na kinakailangan, hindi isang tanong sa pagpaparaya sa panganib.
Ang L80 at T95 ay parehong maasim na mga marka ng serbisyo — ang tanong ay kung ang disenyo ng casing ay nangangailangan ng karagdagang 18% na lakas ng ani na ibinibigay ng T95. Ang sagot ay nagmumula sa pagkalkula ng disenyo ng casing, hindi mula sa isang patakaran ng hinlalaki. Ang mga praktikal na trigger para sa paghakbang mula sa L80 hanggang T95 ay:
Kinakailangan sa pag-collapse: Ang kapal ng L80 na pader na kailangan upang labanan ang pagbagsak ay masyadong mabigat para sa laki ng drilled hole o sa badyet sa timbang
Kinakailangan ng pagsabog: Ang mga sipa na sitwasyon ay gumagawa ng mga burst load na lampas sa kapasidad ng L80 sa katanggap-tanggap na kapal ng pader
Kinakailangan sa pag-igting: Ang mahahabang mga string ng casing sa mga malalim na balon ay bumubuo ng mga tensile load na papalapit sa lakas ng ani ng katawan ng tubo ng L80 sa tuktok na joint
Well depth: Karaniwang higit sa 3,500–4,000 metro sa maasim na mga kapaligiran ng serbisyo kung saan lumalala ang strength-to-weight economics ng L80
Available ang T95 sa parehong mga karaniwang laki ng casing gaya ng L80 — mula 4½' hanggang 20' OD. Ang pinakakaraniwang order na laki para sa intermediate at production casing sa deep sour well ay 5½', 7', 9⅝', at 13⅜'.
| OD (pulgada) | Mga Karaniwang Timbang (lb/ft) | Karaniwang Paggamit sa Sour Wells |
|---|---|---|
| 5' | 11.5 – 18.0 | Produksyon ng casing / liner |
| 5½' | 14.0 – 26.8 | Produksyon ng casing |
| 7' | 17.0 – 38.0 | Intermediate / production casing |
| 7⅝' | 24.0 – 45.3 | Intermediate na pambalot |
| 9⅝' | 32.3 – 61.1 | Intermediate na pambalot |
| 13⅜' | 48.0 – 85.0 | Ibabaw / intermediate na pambalot |
| 16' | 65.0 – 109.0 | Pang-ibabaw na pambalot |
| Pagsubok / Inspeksyon | T95 Uri 1 | T95 Uri 2 | Dalas |
|---|---|---|---|
| Pagsubok ng makunat | Kinakailangan | Kinakailangan | Sa bawat init at marami |
| Pagsubok sa katigasan | Kinakailangan — max 25.4 HRC | Kinakailangan — max 23 HRC | Bawat tubo |
| Pagsubok sa epekto ng CVN | Kinakailangan | Kinakailangan | Bawat lot (3 specimens) |
| Pagsusuri ng hydrostatic | Kinakailangan | Kinakailangan | Bawat tubo |
| Drift test | Kinakailangan | Kinakailangan | Bawat tubo |
| NDE (UT/EM) | Supplemental — tukuyin sa order | Supplemental — tukuyin sa order | Bawat tubo kung tinukoy |
| NACE compliance cert | Kinakailangan para sa maasim na serbisyo | Kinakailangan para sa maasim na serbisyo | Kada init |
| MTC (EN 10204 3.1) | Pamantayan | Pamantayan | Kada init |
| Third-party na inspeksyon | Lubos na inirerekomenda | Lubos na inirerekomenda | Bawat order |
Ang API 5CT T95 ay isang sour-service-qualified OCTG casing grade na may pinakamababang yield strength na 655 MPa (95,000 psi). Isa ito sa apat na marka ng API 5CT na idinisenyo para sa mga balon na naglalaman ng H₂S, na ginawa sa dalawang uri: Type 1 (max 25.4 HRC) at Type 2 (max 23 HRC). Pinupuno ng T95 ang puwang sa hagdan ng maasim na grado ng serbisyo sa pagitan ng L80 (80 ksi) at C110 (110 ksi), na ginagamit sa malalim na maasim na mga balon kung saan hindi sapat ang lakas ng L80 ngunit ang kakulangan ng P110 ng maasim na kwalipikasyon sa serbisyo ay hindi napigilan.
Ang parehong mga uri ay may magkaparehong mga kinakailangan sa lakas ng ani (655–758 MPa) at nangangailangan ng quench-and-temper heat treatment. Ang pagkakaiba ay ang pinakamataas na tigas: Ang Type 1 ay nagbibigay ng hanggang 25.4 HRC at ang Type 2 ay nagbibigay ng hanggang 23 HRC. Ang mas mahigpit na hardness ceiling ng Type 2 ay nagbibigay ng mas maliit na margin sa limitasyon ng NACE MR0175 na 22 HRC, na nag-aalok ng mas mahusay na katiyakan ng pagsunod sa NACE sa mga agresibong maasim na kapaligiran. Ang Type 2 ay nangangailangan ng mas tumpak na kontrol sa heat treatment at may katamtamang premium na gastos kaysa sa Type 1.
Oo — Ang T95 ay partikular na idinisenyo para sa maasim na serbisyo. Gayunpaman, ang sertipikasyon ng API 5CT lamang ay hindi sapat para sa pagsunod sa NACE MR0175. Dapat tukuyin ng mamimili ang pagsunod sa NACE bilang karagdagang kinakailangan sa pagbili, at kritikal, ang limitasyon ng hardness ng API 5CT ng T95 Type 1 na 25.4 HRC ay lumampas sa limitasyon ng NACE na 22 HRC — ibig sabihin, ang mga indibidwal na tubo na pumasa sa pagsubok sa API 5CT ay maaari pa ring mabigo sa kinakailangan ng NACE. Laging tahasang tukuyin ang pagsunod sa NACE at i-verify ang hardness data sa MTC, hindi lang ang pagtatalaga ng grado.
Ang T95 ay isang sour-service grade na may kontroladong maximum hardness at NACE MR0175 qualification. Ang P110 ay isang high-strength sweet service grade na walang limitasyon sa hardness at walang maasim na kwalipikasyon sa serbisyo. Ang pinakamababang ani ng T95 (655 MPa) ay mas mababa sa P110 (758 MPa), ngunit ang T95 ay maaaring gamitin sa mga balon na naglalaman ng H₂S habang ang P110 ay hindi. Para sa mga balon na may kumpirmadong H₂S sa itaas ng NACE threshold, ang T95 ay sapilitan; Ang P110 ay hindi pinapansin anuman ang kalamangan nito sa lakas.
Ang T95 at L80 ay parehong maasim na mga marka ng serbisyo ngunit sa magkaibang antas ng lakas. Ang L80 ay may pinakamababang ani na 552 MPa (80 ksi) at ang T95 ay may 655 MPa (95 ksi) — humigit-kumulang 18% na mas malakas. Ginagamit ang T95 kapag ang lakas ng L80 ay hindi sapat para sa mga kinakailangan sa pagbagsak, pagsabog, o pag-igting ng balon, kadalasan sa mas malalalim na balon na lampas sa 3,500–4,000 metro. Nangangailangan din ang T95 ng pagsusuri sa epekto ng CVN (na hindi ginagawa ng L80) at isang non-stock order-to-make grade na may mas mahabang lead time kaysa sa L80.
Ang API 5CT ay nag-uutos ng Charpy V-Notch (CVN) impact testing para sa T95 — isa sa mga kinakailangan na naiiba ito sa N80 at P110. Ang mga minimum na halaga ng CVN ay tinukoy sa mga talahanayan ng API 5CT bilang isang function ng pipe OD at kapal ng pader, na may hiwalay na mga minimum para sa mga indibidwal na specimen at ang average na tatlo. Isinasagawa ang pagsubok sa 0°C maliban kung ang isang mas mababang temperatura ay tinukoy ng bumibili. Ang kinakailangan ng CVN ay sumasalamin sa kritikal na aplikasyon ng serbisyo ng T95, kung saan ang katigasan ay mahalaga upang labanan ang malutong na bali sa mga kapaligirang may hydrogen.
Gumagawa ang ZC Steel Pipe ng API 5CT T95 casing sa Type 1 at Type 2, na may buong CVN impact testing, per-pipe hardness certification, NACE MR0175 compliance documentation, at EN 10204 3.1 o 3.2 MTC. Available ang third-party na inspeksyon (SGS, Bureau Veritas, TÜV) at pandagdag na NDE. May hawak kaming mga independiyenteng patent sa premium na teknolohiya ng koneksyon para sa T95 casing para sa gas well at kritikal na mga aplikasyon ng serbisyo.
Ang T95 ay isang order-to-make grade — ang mga lead time ay karaniwang 10–16 na linggo. Makipag-ugnayan sa amin nang maaga sa iyong proseso ng disenyo ng casing para sa availability ng mill, pagpepresyo, at teknikal na suporta.
mandy. w@zcsteelpipe.com
WhatsApp: +86-139-1579-1813