Simu: +86-139-1579-1813 Barua pepe: mandy. w@zcsteelpipe.com
Bomba la Laini la API 5L X70 - Madaraja, Maelezo na Mwongozo wa Wasambazaji
Uko hapa: Nyumbani » Blogu » Habari za Bidhaa » API 5L X70 Line Bomba — Daraja, Maelezo na Mwongozo wa Wasambazaji

Bomba la Laini la API 5L X70 - Madaraja, Maelezo na Mwongozo wa Wasambazaji

Maoni: 0     Mwandishi: Wakati wa Kuchapisha kwa Mhariri wa Tovuti: 2026-03-12 Asili: Tovuti

Uliza

kitufe cha kushiriki facebook
kitufe cha kushiriki twitter
kitufe cha kushiriki mstari
kitufe cha kushiriki wechat
kitufe cha kushiriki kilichounganishwa
kitufe cha kushiriki pinterest
kitufe cha kushiriki whatsapp
Shiriki kitufe hiki cha kushiriki

API 5L X70 - pia imeteuliwa  L485  chini ya ISO 3183 - ni daraja la kazi kwa mabomba ya usambazaji wa shinikizo la juu, ya umbali mrefu. Ikiwa na nguvu ya chini ya mavuno ya  MPa 485 (psi 70,300) , inakaa kwenye ncha ya juu ya ngazi ya daraja la API 5L ya kawaida, kuwezesha kuta nyembamba na uzito wa bomba nyepesi kwa shinikizo sawa la uendeshaji ikilinganishwa na X65 au X60 - faida ya kuamua juu ya kipenyo kikubwa, miradi ya kiendeshi cha nchi nzima ambapo gharama ya msingi ya madereva ni tonnage ya chuma.

Bomba la Chuma la ZC hutengeneza na kuuza nje bomba la laini la API 5L X70 katika fomu zisizo imefumwa na za kulehemu (ERW, LSAW, SSAW) hadi PSL1 na PSL2, ikijumuisha darasa la sour-service X70QS na X70MS. Vidhibiti vyetu vya ubora wa ndani na vipimo vya mradi wa uthibitishaji wa kinu wa API 5L kote Afrika, Mashariki ya Kati na Amerika Kusini. Mwongozo huu unashughulikia kila kitu ambacho wahandisi wa ununuzi wanahitaji kubainisha na kutoa X70 kwa usahihi.

YALIYOMO

  1. API 5L X70 ni nini?

  2. Alama na Masharti ya Uwasilishaji

  3. PSL1 vs PSL2 - Mabadiliko gani?

  4. Sifa za Kemikali na Mitambo

  5. Aina za Utengenezaji na Safu ya Ukubwa

  6. Uchomeleaji na Utengenezaji wa Shamba

  7. Huduma ya Sour: X70QS & X70MS

  8. Maombi na Mifano ya Mradi

  9. Maswali Yanayoulizwa Mara kwa Mara


1. API 5L X70 ni Nini?

API 5L X70 ni daraja la bomba la aloi ya chini ya kaboni-manganesi (HSLA) iliyofafanuliwa katika Vipimo vya API 5L / ISO 3183. Majina ya 'X70' yanamaanisha kuwa bomba lina  nguvu ya chini zaidi ya mavuno iliyobainishwa (SMYS) ya psi 70,000 (483 MPa48  MPa katika metric58 ya muundo wa SIMU)

API YA UUZAJI WASANIFU 5L X70 (imperial) = ISO 3183 L485 (metric) = EN 10208-2 L485MB (Ulaya) = CSA Z245.1 Daraja la 485 (Kanada). Wakati wa kukagua vipimo vya mradi wa kimataifa, nyadhifa zote nne hurejelea mahitaji sawa ya chini ya 485 ya mavuno ya MPa.

X70 inakaa kati ya X65 na X80 kwenye ngazi ya daraja la API 5L. Mchanganyiko wake wa nguvu ya juu, ugumu mzuri wa joto la chini, na taratibu za kulehemu zilizowekwa zimeifanya kuwa chaguo kuu kwa:

  • Usambazaji wa gesi ya shinikizo la juu kwa umbali mrefu (MAOP> MPa 10)

  • Bomba la njia kuu la kipenyo kikubwa (≥ 24' OD)

  • Njia za mtiririko wa maji ya kina kirefu na viinuko

  • Mabomba ya eneo la Aktiki na yenye matokeo ya juu yanayohitaji majaribio ya PSL2 + CVN

Vyuma vya sasa vya X70 ni  vyuma vya kaboni-manganese . Niobium (Nb), vanadium (V), na titanium (Ti) ni vipengee kuu vya aloi ndogo, vyenye jumla ya maudhui ya aloi isiyozidi 0.15%. Acicular ferrite na muundo mdogo wa bainite hutoa uwiano wa nguvu, uthabiti, na weldability ambayo vyuma vya kawaida vya kaboni-manganese haviwezi kulingana katika kiwango hiki cha mavuno.

Tazama pia: Je! ni tofauti gani kati ya bomba na bomba la mstari? →

2. Madaraja & Masharti ya Uwasilishaji

API 5L X70 si bidhaa moja — inajumuisha viwango vidogo kadhaa vilivyobainishwa na  hali yao ya uwasilishaji  (matibabu ya joto / mazoezi ya kuzungusha) na  kiwango cha vipimo vya bidhaa . Kuelewa tofauti hizi ni muhimu kabla ya kutoa agizo la ununuzi.

X70 / L485 (PSL1)

Hali ya Uwasilishaji:   Kama-iliyovingirishwa (R) au N
Upimaji wa athari:   Sio lazima
Huduma ya sour:   Haifai
Matumizi ya kawaida:   Pwani, isiyo na siki, matokeo ya chini

X70M / L485M (PSL2)

Hali ya utoaji:   Thermomechanical (TMCP)
Upimaji wa athari:   CVN ya lazima
Huduma ya sour:   Haifai (kawaida)
Matumizi ya kawaida:   Miradi mingi ya njia kuu ya kipenyo kikubwa

X70Q / L485Q (PSL2)

Hali ya uwasilishaji:   Imezimwa na imekasirishwa (Q&T)
Upimaji wa athari:   CVN ya lazima
Huduma ya sour:   Haifai (kawaida)
Matumizi ya kawaida:   shinikizo la juu, bomba la ukuta nene

X70QS / X70MS (PSL2 + Kiambatisho H)

Hali ya uwasilishaji:   Q&T au TMCP
Upimaji wa athari:   CVN + HIC + SSC lazima
Huduma ya sour:   Ndiyo - Kiambatisho H kinatii
Matumizi ya kawaida:   Gesi siki, H₂S yenye unyevunyevu, sindano ya gesi ya asidi
Ujumbe wa Ununuzi - Kubainisha Daraja Ndogo Sahihi Katika miradi mingi ya Afrika na Mashariki ya Kati, maswali yanaeleza tu 'X70 PSL2' bila kiambishi tamati cha hali ya utoaji. Kiutendaji, bomba nyingi za kipenyo cha LSAW za miradi hii hutengenezwa kama X70M (TMCP). Iwapo mradi wako unahitaji Q&T kwa bomba la ukuta nene (>25.4 mm), au utiifu wa Kiambatisho H cha huduma ya sour, lazima ueleze kwa uwazi X70Q au X70QS/X70MS katika MR. Ubainifu usioeleweka ndio sababu kuu ya mizozo ya mpangilio wa kinu.

3. PSL1 vs PSL2 - Mabadiliko Gani?

Kiwango cha Uainisho wa Bidhaa ni mojawapo ya chaguo muhimu zaidi katika mpangilio wowote wa bomba la laini. Kwa X70, PSL2 inakaribia kubainishwa kote ulimwenguni kwenye miradi mikuu ya upitishaji. Hapa kuna ulinganisho wa moja kwa moja wa tofauti kuu:

Mahitaji X70 PSL1 X70 PSL2
Sawa ya kaboni (CE IIW ) Haijabainishwa Upeo wa 0.43 (weld ya mshono) / 0.42 (mwili wa bomba)
Mtihani wa athari wa CVN Si lazima Lazima (mwili + weld + HAZ kwa bomba la svetsade)
DWTT (mtihani wa machozi ya kushuka) Haihitajiki Inahitajika kwa bomba OD ≥ 508 mm (20')
Uwiano wa mavuno/mvutano Sio kikomo Upeo 0.93
Uvumilivu wa dimensional Kawaida Imara zaidi - kwa mfano, uvumilivu wa OD ± 0.75% dhidi ya ± 1.0%
Weld mshono NDE Msingi wa UT au RT 100% UT/RT + lamination scan kwenye sahani/coil
Ufuatiliaji Nambari ya joto Joto kamili + ufuatiliaji wa nambari ya bomba
Chaguo la huduma ya sour Haipatikani X70QS / X70MS (Kiambatisho H)
Chaguo la pwani Haipatikani Mahitaji ya ziada ya Annex J

Kwa kusoma zaidi juu ya mahitaji ya PSL: PSL1 vs PSL2 Muundo wa Kemikali na Sifa za Mitambo →  na API 5L PSL1 vs PSL2 Bomba Isiyo imefumwa: Mahitaji ya Kiufundi Yakilinganishwa →

4. Sifa za Kemikali na Mitambo

4.1 Muundo wa Kemikali (API 5L Toleo la 46)

Kipengele X70 PSL1 Isiyo na Mifumo (kiwango cha juu %) X70 PSL1 Imechomezwa (kiwango cha juu %) X70 PSL2 Isiyo na Mifumo (kiwango cha juu %) X70 PSL2 Imechomezwa (kiwango cha juu %)
Kaboni (C) 0.28 0.26 0.18 0.18
Manganese (Mn) 1.40 1.40 1.85 1.85
Fosforasi (P) 0.030 0.030 0.025 0.025
Sulfuri (S) 0.030 0.030 0.015 0.015
Silicon (Si) 0.45 0.45 0.45 0.45
Nb + V + Ti (jumla ya aloi ndogo) 0.15 0.15 0.15 0.15
CE IIW - - Upeo wa 0.43 Upeo wa 0.43
PCm - - Upeo 0.25 Upeo 0.25

4.2 Sifa za Mitambo

Mali X70 PSL1 X70 PSL2 X70QS/MS (Sour, PSL2)
Nguvu ndogo ya mavuno (SMYS) 485 MPa / 70,300 psi 485 MPa / 70,300 psi 485 MPa / 70,300 psi
Nguvu ya juu ya mavuno 635 MPa / 92,100 psi 635 MPa / 92,100 psi 635 MPa / 92,100 psi
Nguvu ya chini ya mkazo (SMTS) 570 MPa / 82,700 psi 570 MPa / 82,700 psi 570 MPa / 82,700 psi
Uwiano wa mavuno/mvutano (max) Sio kikomo 0.93 0.93
Urefu mdogo (Af, 50 mm GL) Tazama Jedwali 7 la API 5L Tazama Jedwali 7 la API 5L Tazama Jedwali 7 la API 5L
Ugumu (max) Haijabainishwa Haijabainishwa 250 HV10 / 22 HRC
Joto la mtihani wa athari ya CVN Si lazima 0°C kiwango; chini kwa Kiambatisho J kwa pwani 0°C kiwango cha chini; joto la chini la mradi mahususi
Eneo la kufyeka la DWTT (OD ≥ 508 mm) - ≥ 85% kwa −15°C ≥ 85% kwa −15°C
Maarifa ya Uhandisi - Kikomo cha Uwiano wa Y/T Uwiano wa kiwango cha juu wa mavuno hadi mvutano wa PSL2 wa 0.93 ni hitaji ambalo hupuuzwa mara nyingi lakini muhimu. Uwiano wa juu wa Y/T unamaanisha kuwa bomba lina uwezo mdogo wa urekebishaji wa plastiki kabla ya kushindwa - muhimu kwa hali ya usogezaji ardhini, tetemeko la ardhi au hali ya upakiaji wa theluji. Iwapo njia yako inavuka eneo lisilo thabiti, thibitisha utiifu wa Y/T katika MTR na uzingatie kubainisha kikomo kigumu zaidi cha mradi mahususi (kwa mfano, 0.90 max).

5. Aina za Utengenezaji & Aina ya Ukubwa

5.1 Mbinu za Utengenezaji

Mchakato OD Safu ya Ukuta Unene Bora Kwa
Isiyofumwa (SMLS) ½' - 24' (hadi 610 mm) Hadi ~ 65 mm High-shinikizo bore ndogo, laterals offshore, huduma muhimu
ERW (Upinzani wa Umeme Umechomezwa) 2' - 24' (hadi 610 mm) Hadi ~ 19 mm Mistari ya kukusanya, usambazaji wa shinikizo la chini, maombi ya gharama nafuu
LSAW / DSAW (Longitudinal SAW) 16' – 60' (406–1524 mm) 6-60 mm Usambazaji wa njia kuu ya kipenyo kikubwa, pwani, shinikizo la juu
SSAW / HSAW (Spiral SAW) 16' – 120' (406–3048 mm) 6-25 mm Usambazaji wa maji, gesi ya shinikizo la chini, casing ya miundo

Kwa miradi mingi ya msingi ya shinikizo la juu ya X70 (shinikizo la uendeshaji > MPa 8, kipenyo ≥ 24'),  LSAW ndiyo chaguo kuu la utengenezaji . Mchakato wa kukunja sahani wa JCOE/UOE hutoa udhibiti mkali wa mwelekeo, mshono wa urefu kamili weld UT, na uwezo wa kutoa bomba la ukuta mzito ambalo SSAW haiwezi kulingana na kiwango hiki cha shinikizo.

Usomaji unaohusiana: LSAW dhidi ya Imefumwa kwa Miradi ya Kipenyo Kikubwa cha X70 → | LSAW dhidi ya SSAW: Ni ipi iliyo Bora kwa Mistari ya Shinikizo la Juu? → | LSAW JCOE dhidi ya Pipe ya Spiral kwa Viinuka vya Subsea →

5.2 Kiwango cha Ukubwa wa Kawaida

OD (inchi) OD (mm) Aina ya Kawaida ya WT (mm) Mchakato wa Kawaida
4' - 16' 114.3 - 406.4 6.0 - 19.1 Imefumwa / ERW
18' - 24' 457.2 - 609.6 8.0 - 25.4 Imefumwa / LSAW
26' - 36' 660.4 - 914.4 9.5 - 38.1 LSAW
38' - 48' 965.2 - 1219.2 12.7 - 50.8 LSAW / SSAW
50' - 60' 1270 - 1524 14.3 - 60.0 LSAW

Unene wa ukuta maalum nje ya ratiba za kawaida zinapatikana kwa msingi wa kuagiza. Wasiliana na ZC kwa ratiba za kinu na kiasi cha chini cha agizo kwenye vipimo visivyo vya kawaida.

6. Uchomeleaji & Utengenezaji wa Shamba

Kemia ya X70 ya TMCP iliyo na aloyed kidogo huifanya iweze kuchomekwa zaidi kuliko alama za Q&T katika viwango vinavyolinganishwa vya mavuno - lakini inahitaji ufuasi mkali wa taratibu zilizohitimu. Njia za mkato katika joto la awali au uteuzi unaotumika ni sababu ya kawaida ya HAZ kupasuka na kulainisha kwenye miradi ya X70.

6.1 Vigezo muhimu vya kulehemu

Mahitaji ya Parameta / Mwongozo
Kiwango cha utawala API 1104 (welds shamba girth); ASME IX (chombo cha shinikizo / bomba la kituo)
Preheat joto Kwa kawaida 50-100 ° C; kuongezeka hadi 100–150°C kwa WT > 25.4 mm au katika mazingira ya baridi (<5°C)
Udhibiti wa hidrojeni Electrodes ya chini ya hidrojeni ya lazima (diffusible H₂ ≤ 5 ml/100g chuma weld). Kuoka na kuhifadhi electrodes kwa maelekezo ya mtengenezaji.
Aina ya uingizaji wa joto 1.0 - 3.5 kJ/mm kwa alama za TMCP. Uingizaji joto kupita kiasi hudhoofisha ushupavu wa HAZ kupitia uundaji wa eneo la nafaka konde.
Halijoto ya kuingiliana (kiwango cha juu zaidi) 250°C. Ukizidi hili huzidisha muundo wa TMCP na kunaweza kusababisha HAZ kulainika chini ya SMYS.
PWHT Haihitajiki kwa alama za kawaida za WT TMCP. Inahitajika kwa WT > 38 mm au kwa vipimo vya mradi. Angalia kinu kwa athari za PWHT kwenye sifa za kiufundi za TMCP.
Kichochezi cha uhitimu wa WPS Mabadiliko katika mtengenezaji wa bomba, joto, au bechi inahitaji uhitimu upya wa WPS kwa kila API 1104 §5.
Uhakika Muhimu wa Uhandisi - Kulainisha HAZ katika urejeshaji wa X70 TMCP HAZ katika TMCP X70 ni hali halisi ya kutofaulu - si jambo la kinadharia. Muundo mdogo wa TMCP (acicular ferrite / bainite) huimarishwa na usindikaji wa thermomechanical, sio kwa alloying peke yake. Uingizaji wa joto la juu wakati wa kulehemu unaweza kuunda eneo laini katika HAZ muhimu ambapo nguvu ya mavuno hushuka chini ya bomba kuu la SMYS. Kwenye miradi ya usanifu inayotegemea matatizo (kwa mfano, baridi kali, maeneo ya mitetemo), hii ni hali ya kikomo kinachowezekana. Bainisha vikomo vya kuingiza joto katika WPS na uhitaji kupima mkao na ugumu katika HAZ kama sehemu ya WPQ.

Kusoma zaidi: Bomba la Mstari la X70: Kutatua Matatizo ya Kupasuka kwa Girth Weld na Kulainisha HAZ → | Ovality ya Bomba & Ustahimilivu wa Hi-Lo katika Welds za Girth za Kipenyo Kikubwa →

7. Huduma ya Sour: X70QS & X70MS

API ya kawaida ya 5L X70 PSL2  haifai  kwa mabomba yenye H₂S yenye unyevunyevu - nguvu ya juu na kemia iliyochanganywa kidogo huleta uwezekano wa kupasuka kwa sulfidi (SSC) na kupasuka kwa hidrojeni (HIC). Huduma ya Sour inahitaji viwango maalum vya Kiambatisho H:  X70QS  (iliyozimwa na iliyokasirishwa) au  X70MS  (imeundwa thermomechanical).

7.1 Muhtasari wa Mahitaji ya Kiambatisho H

ya Mahitaji Maelezo
Ugumu wa juu 250 HV10 (22 HRC) - mwili wa bomba, weld, HAZ
Mtihani wa HIC NACE TM0284 — CLR ≤ 15%, CTR ≤ 5%, CSR ≤ 2% (Suluhisho A, isipokuwa mradi utabainisha vinginevyo)
Mtihani wa SSC NACE TM0177 Mbinu A — hakuna ufa katika 72% SMYS katika NACE Solution A
Sawa ya kaboni Vikomo vikali vya CE IIW  na Pcm dhidi ya kiwango cha PSL2 - kilikubaliwa katika hatua ya kuagiza
Maudhui ya sulfuri Kwa kawaida ≤ 0.003% (vs 0.015% kwa PSL2 ya kawaida) - inahitajika kwa unyeti wa chini wa HIC
Kiwango cha kumbukumbu kinachosimamia API 5L Annex H + NACE MR0175 / ISO 15156-2
Dokezo la Uga — Wakati NACE MR0175 na API 5L Annex H Mgogoro NACE MR0175 / ISO 15156-2 inapoweka mahitaji ya upande wa huduma (hali ya kukaribia aliyeambukizwa, vikomo vya ugumu, nyenzo zinazokubalika). API 5L Annex H huweka mahitaji ya utengenezaji wa bomba. Zinakamilishana, hazibadilishwi. Baadhi ya miradi hubainisha moja bila nyingine - kila mara thibitisha kwamba zote zimeombwa kwa MR wako na QCP ya kinu. Tazama:  Zaidi ya PSL2: Kiambatisho H cha Madini kwa Gesi Safi →

Kuhusiana: API 5L X70 PSL2 ya Huduma ya Sour: NACE MR0175 Technical Deep Dive → | API 5CT dhidi ya NACE MR0175: Mahitaji ya Ugumu wa Casing Yafafanuliwa →

8. Maombi na Mifano ya Mradi

X70 ni daraja la chaguo popote pale ambapo miradi inahitaji shinikizo la juu la uendeshaji, kipenyo kikubwa, au mazingira ya fujo - na ambapo X65 ingehitaji kuta nene zisizo za kiuchumi.

Maombi Kawaida OD × WT Grade Why X70?
Usambazaji wa gesi ya umbali mrefu 36'–48' × 14–22 mm X70M PSL2 Akiba ya ukuta dhidi ya X65; MAOP iliyothibitishwa > utendaji wa MPa 10
Njia za mtiririko wa maji ya kina kirefu 8'–24' × 20–40 mm X70Q PSL2 + Kiambatisho J Shinikizo la juu la nje, mahitaji ya CVN ya joto la chini
Mkusanyiko wa gesi siki 6'–16' × 9.5–19 mm X70QS/MS PSL2 Upinzani wa H₂S + ukadiriaji wa shinikizo la juu
Mabomba ya usafirishaji wa mafuta katika nchi tofauti 24'–36' × 12–19 mm X70M PSL2 Ukadiriaji bora wa uzito wa bomba kwa shinikizo; Kiwango cha miundombinu ya Afrika
Usambazaji wa mchanganyiko wa hidrojeni 24'–48' × 14–25 mm X70M PSL2 + mradi SR Upinzani wa uchovu wa mzunguko wa juu; ushupavu wa kuvunjika kwa udhibiti wa embrittlement ya H₂
Mabomba ya Arctic / permafrost 30'–48' × 16–28 mm X70Q PSL2 (−40°C CVN) Ugumu wa juu wa fracture kwa joto la chini; utangamano wa muundo wa msingi wa shida
Maarifa ya Uhandisi — X70 vs X65: Mlinganyo wa Unene wa Ukuta Kwa OD ya bomba sawa na shinikizo la uendeshaji, X70 inaruhusu takriban 7–8% ya kuta nyembamba ikilinganishwa na X65 (485 MPa vs 450 MPa SMYS). Katika mradi wa kilomita 500, wa kipenyo cha 42', tofauti hii inatafsiriwa hadi maelfu ya tani za chuma - na akiba kubwa sawia katika gharama ya nyenzo, usafiri, na uchomeleaji. Uchumi mara kwa mara unapendelea X70 kwa bomba lolote la usambazaji zaidi ya ~8 MPa MAOP na 24' OD. Chini ya kiwango hiki, malipo ya bei na gharama ya kufuzu kwa WPS inaweza kuzidi uokoaji wa ukuta.

Tazama pia: X70 vs X65: Weldability & Gharama Halisi → | Bomba la Mstari la X70 dhidi ya X80: Uchague Daraja Gani? →

Kwa matumizi ya bomba la hidrojeni: Bomba la Chuma la Mabomba ya Haidrojeni: Mwongozo wa Madaraja na Uchomaji →

Kwa maelezo ya bomba la svetsade nje ya nchi: Offshore dhidi ya Bomba Lililochomezwa Kwenye Ufuo: Kwa Nini LSAW Ndio Kiwango cha Mazingira cha Baharini →

Kwa uteuzi wa mipako kwenye miradi ya X70: 3LPE dhidi ya FBE dhidi ya 3LPP: Jinsi ya Kuchagua Mipako ya Bomba Sahihi → | 3LPE Coating Standard DIN 30670 →

9. Maswali Yanayoulizwa Mara Kwa Mara

Bomba la API 5L X70 ni nini?

API 5L X70 (ISO 3183 L485) ni daraja la bomba la laini ya kaboni-manganese yenye kiwango cha chini cha mavuno cha 485 MPa (psi 70,300). Inazalishwa kwa njia isiyo na mshono na iliyochochewa (ERW, LSAW, SSAW) hadi viwango viwili vya ubainifu wa bidhaa - PSL1 na PSL2 - na ndiyo daraja kuu kwa mabomba ya kipenyo kikubwa, shinikizo la juu na usambazaji wa mafuta na gesi duniani kote.

Kuna tofauti gani kati ya X70 PSL1 na PSL2?

PSL2 inaweka mahitaji magumu zaidi: upimaji wa athari wa CVN wa lazima kwenye mwili wa bomba, weld na HAZ; Upimaji wa DWTT kwa bomba ≥ 508 mm OD; uwiano wa juu wa mavuno-to-tensile wa 0.93; mipaka kali ya usawa wa kaboni; uvumilivu mkali wa dimensional; na ufuatiliaji kamili wa joto na bomba. PSL2 pia ni sharti la huduma ya sour (Annex H) na alama za pwani (Annex J). PSL1 inakubalika tu kwa maombi ya ufukweni yenye matokeo ya chini, yasiyo ya siki.

X70M, X70Q, na X70QS inamaanisha nini?

Viambishi hivi vinaonyesha hali ya kujifungua. M = mchakato wa kudhibiti thermomechanical (TMCP); Q = kuzimwa na hasira; QS = kuzimwa na hasira kwa ajili ya huduma siki (Annex H); MS = thermomechanical iliyoundwa kwa ajili ya huduma ya siki. Kwa miradi ya msingi ya kawaida, X70M ndiyo inayojulikana zaidi. Kwa matumizi ya ukuta nene au huduma ya sour, taja X70Q au X70QS/X70MS mtawalia.

Bomba la X70 linaweza kutumika katika huduma ya siki (mazingira ya H₂S)?

Kiwango cha X70 PSL1 na PSL2 hazifai kwa huduma ya H₂S yenye unyevunyevu. Huduma ya Sour inahitaji Kiambatisho maalum cha darasa la X70QS au X70MS, ambacho huweka ugumu wa juu wa 250 HV10 kwenye sehemu ya bomba, weld, na HAZ, pamoja na upimaji wa lazima wa HIC (NACE TM0284) na upimaji wa SSC (NACE TM0177). Maudhui ya salfa kwa kawaida huzuiwa kuwa ≤ 0.003% dhidi ya kiwango cha kawaida cha PSL2 cha 0.015%.

Ni kiwango gani cha kulehemu kinachotumika kwa welds za girth za X70?

Ulehemu wa utepe wa shamba unatawaliwa na API 1104. X70 inahitaji WPS iliyohitimu kwa kutumia elektrodi zenye hidrojeni kidogo (≤ 5 ml/100g inayoweza kusambazwa H₂), joto la awali la 50–100°C (zaidi ya ukuta nene au hali ya hewa ya baridi), na uingizaji wa joto unaodhibitiwa ili kuepuka kupunguza HAZ. Joto la kuingilia kati haipaswi kuzidi 250 ° C. PWHT haihitajiki kwa bomba la TMCP la uzito wa kawaida lakini inapaswa kutathminiwa kwa unene wa ukuta zaidi ya 38 mm.

ISO 3183 ni sawa na API 5L X70 nini?

ISO 3183 sawa ni L485. Nyingine zinazolingana ni EN 10208-2 Grade L485MB (kiwango cha Ulaya) na CSA Z245.1 Grade 485 (Kanada). Zote zinabainisha kiwango cha chini sawa cha mavuno cha MPa 485 lakini zinaweza kubeba tofauti ndogo katika mahitaji ya mtihani wa ziada. Thibitisha usawa na kinu kabla ya kubadilisha chini ya maelezo ya mradi ambayo yanarejelea kiwango kimoja mahususi.

Chanzo API 5L X70 Line Bomba kutoka ZC Steel Bomba

ZC Steel Pipe hutengeneza na kuuza nje bomba la laini la API 5L X70 katika umbo lisilo na mshono na lililochochewa - ERW, LSAW, na SSAW - hadi PSL1 na PSL2, ikijumuisha darasa la Kiambatisho H cha huduma ya sour. Tunashikilia miradi ya uthibitishaji na usambazaji wa kinu cha API 5L kote Afrika, Mashariki ya Kati na Amerika Kusini kwa ufuatiliaji kamili wa MTR na ukaguzi wa watu wengine.

Inapatikana kwa kutumia mipako ya kuzuia kutu ya FBE, 3LPE au 3LPP kwa ISO 21809 / DIN 30670. OD maalum, unene wa ukuta na urefu kwa misingi ya kuagiza.

 mandy. w@zcsteelpipe.com
WhatsApp: +86-139-1579-1813

→ Omba Nukuu


Wasiliana

Viungo vya Haraka

Msaada

Aina ya Bidhaa

Wasiliana Nasi

Ongeza: Nambari 42, Kundi la 8, Kijiji cha Huangke, Mtaa wa Sunzhuang,
Kiini cha Jiji la Hai'an/WhatsApp: +86 139-1579-1813
Barua pepe:  mandy. w@zcsteelpipe.com
Acha Ujumbe
Wasiliana Nasi
Hakimiliki © 2024 Zhencheng Steel Co.,Ltd. Haki Zote Zimehifadhiwa. Imeungwa mkono na leadong.com