Tel: +86-139-1579-1813 Email: mandy. w@zcsteelpipe.com
API 5L X70 Line Pipe — Mga Grado, Detalye at Gabay ng Supplier
Nandito ka: Bahay » Mga Blog » Balita ng Produkto » API 5L X70 Line Pipe — Mga Grado, Mga Detalye at Gabay sa Supplier

API 5L X70 Line Pipe — Mga Grado, Detalye at Gabay ng Supplier

Mga Pagtingin: 0     May-akda: Site Editor Oras ng Pag-publish: 2026-03-12 Pinagmulan: Site

Magtanong

button sa pagbabahagi ng facebook
button sa pagbabahagi ng twitter
pindutan ng pagbabahagi ng linya
buton ng pagbabahagi ng wechat
button sa pagbabahagi ng linkedin
Pindutan ng pagbabahagi ng pinterest
pindutan ng pagbabahagi ng whatsapp
ibahagi ang button na ito sa pagbabahagi

Ang API 5L X70 — itinalagang  L485 din  sa ilalim ng ISO 3183 — ay ang workhorse grade para sa high-pressure, long-distance transmission pipelines. Sa pinakamababang lakas ng yield na  485 MPa (70,300 psi) , ito ay nasa itaas na dulo ng mainstream na API 5L grade ladder, na nagbibigay-daan sa mas manipis na pader at mas magaan na bigat ng pipe para sa parehong operating pressure kumpara sa X65 o X60 — isang mapagpasyang kalamangan sa malalaking diameter, cross-country na mga proyekto kung saan ang pangunahing gastos ng steel tonnage.

Gumagawa at nag-e-export ang ZC Steel Pipe ng API 5L X70 line pipe sa mga seamless at welded forms (ERW, LSAW, SSAW) sa PSL1 at PSL2, kabilang ang mga sour-service na grado na X70QS at X70MS. Ang aming mga in-house na kontrol sa kalidad at API 5L mill certification ay sumusuporta sa mga detalye ng proyekto sa buong Africa, Middle East, at South America. Sinasaklaw ng gabay na ito ang lahat ng kailangan ng mga procurement engineer upang tukuyin at i-source nang tama ang X70.

NILALAMAN

  1. Ano ang API 5L X70?

  2. Mga Grado at Kundisyon sa Paghahatid

  3. PSL1 vs PSL2 — Anong Mga Pagbabago?

  4. Mga Katangian ng Kemikal at Mekanikal

  5. Mga Uri ng Paggawa at Saklaw ng Sukat

  6. Welding at Field Fabrication

  7. Serbisyong Maasim: X70QS & X70MS

  8. Mga Application at Mga Halimbawa ng Proyekto

  9. FAQ


1. Ano ang API 5L X70?

Ang API 5L X70 ay isang carbon-manganese high-strength low-alloy (HSLA) line pipe grade na tinukoy sa API Specification 5L / ISO 3183. Ang kahulugan ng 'X70' ay nangangahulugan na ang tubo ay may  minimum na tinukoy na lakas ng ani (SMYS) na 70,000 psi (483 MPa)  — na naka-round sa 483 MPa na disenyo.

STANDARD DESIGNATION API 5L X70 (imperial) = ISO 3183 L485 (metric) = EN 10208-2 L485MB (European) = CSA Z245.1 Grade 485 (Canadian). Kapag sinusuri ang mga internasyonal na spec ng proyekto, ang lahat ng apat na pagtatalaga ay tumutukoy sa parehong minimum na 485 MPa na kinakailangan sa lakas ng ani.

Ang X70 ay nasa pagitan ng X65 at X80 sa API 5L grade ladder. Ang kumbinasyon ng mataas na lakas, mahusay na mababang temperatura na tigas, at itinatag na mga pamamaraan ng hinang ay ginawa itong nangingibabaw na pagpipilian para sa:

  • Long-distance high-pressure na paghahatid ng gas (MAOP > 10 MPa)

  • Malaking diameter na mainline pipe (≥ 24' OD)

  • Offshore deepwater flowlines at risers

  • Arctic at high-consequence area pipelines na nangangailangan ng PSL2 + CVN testing

Ang kasalukuyang X70 steels ay  microalloyed carbon-manganese steels . Ang Niobium (Nb), vanadium (V), at titanium (Ti) ay ang mga pangunahing elemento ng microalloying, na may kabuuang nilalaman ng microalloy na hindi hihigit sa 0.15%. Ang nagreresultang acicular ferrite at bainite microstructure ay naghahatid ng balanse ng lakas, tigas, at weldability na hindi kayang tugma ng mga conventional carbon-manganese steel sa antas ng ani na ito.

Tingnan din ang: Ano ang Pagkakaiba sa pagitan ng Pipe at Line Pipe? →

2. Mga Grado at Kundisyon sa Paghahatid

Ang API 5L X70 ay hindi isang solong produkto — sumasaklaw ito ng ilang mga sub-grade na tinukoy ng kanilang  kondisyon sa paghahatid  (heat treatment / rolling practice) at  antas ng detalye ng produkto . Ang pag-unawa sa mga pagkakaibang ito ay kritikal bago mag-isyu ng purchase order.

X70 / L485 (PSL1)

Kundisyon ng paghahatid:   As-rolled (R) o N
Pagsusuri sa epekto:   Hindi sapilitan
Maasim na serbisyo:   Hindi angkop
Karaniwang gamit:   Onshore, non-asim, low-consequence

X70M / L485M (PSL2)

Kondisyon sa paghahatid:   Thermomechanical (TMCP)
Pagsusuri sa epekto:   mandatory ang CVN
Maasim na serbisyo:   Hindi angkop (karaniwan)
Karaniwang paggamit:   Karamihan sa mga pangunahing proyekto na may malalaking diameter

X70Q / L485Q (PSL2)

Kondisyon ng paghahatid:   Na-Quenched at tempered (Q&T)
Pagsusuri sa epekto:   mandatory ang CVN
Maasim na serbisyo:   Hindi angkop (karaniwan)
Karaniwang paggamit:   Mataas na presyon, mas makapal na tubo sa dingding

X70QS / X70MS (PSL2 + Annex H)

Kondisyon ng paghahatid:   Q&T o TMCP
Pagsusuri sa epekto:   mandatory ang CVN + HIC + SSC
Maasim na serbisyo:   Oo — sumusunod sa Annex H
Karaniwang paggamit:   Sour gas, wet H₂S, acid gas injection
Tala sa Pagkuha — Tinutukoy ang Tamang Sub-Grade Sa maraming proyekto sa Africa at Middle East, ang mga katanungan ay nagsasaad lamang ng 'X70 PSL2' nang walang suffix ng kundisyon ng paghahatid. Sa pagsasagawa, karamihan sa malalaking diameter na LSAW pipe para sa mga proyektong ito ay ginawa bilang X70M (TMCP). Kung ang iyong proyekto ay nangangailangan ng Q&T para sa makapal na pader na tubo (>25.4 mm), o sour-service na pagsunod sa Annex H, dapat mong tahasang isaad ang X70Q o X70QS/X70MS sa MR. Ang mga hindi tiyak na detalye ay isang nangungunang sanhi ng mga hindi pagkakaunawaan sa order ng mill.

3. PSL1 vs PSL2 — Anong Mga Pagbabago?

Ang Antas ng Pagtutukoy ng Produkto ay isa sa pinakamahalagang pagpipilian sa anumang line pipe order. Para sa X70, ang PSL2 ay halos pangkalahatang tinukoy sa mga pangunahing proyekto ng paghahatid. Narito ang isang direktang paghahambing ng mga pangunahing pagkakaiba:

Kinakailangan X70 PSL1 X70 PSL2
Katumbas ng carbon (CE IIW ) Hindi tinukoy Maximum 0.43 (seam weld) / 0.42 (pipe body)
Pagsubok sa epekto ng CVN Hindi sapilitan Mandatory (katawan + weld + HAZ para sa welded pipe)
DWTT (drop weight tear test) Hindi kinakailangan Kinakailangan para sa pipe OD ≥ 508 mm (20')
Yield/tensile ratio Hindi limitado Pinakamataas na 0.93
Mga sukat na pagpapaubaya Pamantayan Mas mahigpit — hal, OD tolerance ±0.75% vs ±1.0%
Weld seam NDE Pangunahing UT o RT 100% UT/RT + lamination scan sa plate/coil
Traceability Numero ng init Full heat + pipe number traceability
Maasim na opsyon sa serbisyo Hindi available X70QS / X70MS (Annex H)
Opsyon sa malayo sa pampang Hindi available Mga karagdagang kinakailangan sa Annex J

Para sa karagdagang pagbabasa sa mga kinakailangan sa PSL: PSL1 vs PSL2 Chemical Komposisyon at Mechanical Properties →  at API 5L PSL1 vs PSL2 Seamless Pipe: Mga Teknikal na Kinakailangang Kumpara →

4. Mga Katangian ng Kemikal at Mekanikal

4.1 Komposisyon ng Kemikal (API 5L 46th Edition)

Element X70 PSL1 Seamless (max %) X70 PSL1 Welded (max %) X70 PSL2 Seamless (max %) X70 PSL2 Welded (max %)
Carbon (C) 0.28 0.26 0.18 0.18
Manganese (Mn) 1.40 1.40 1.85 1.85
Posporus (P) 0.030 0.030 0.025 0.025
Sulfur (S) 0.030 0.030 0.015 0.015
Silicon (Si) 0.45 0.45 0.45 0.45
Nb + V + Ti (kabuuang microalloy) 0.15 0.15 0.15 0.15
CE IIW — — 0.43 max 0.43 max
Pcm — — 0.25 max 0.25 max

4.2 Mga Katangiang Mekanikal

Property X70 PSL1 X70 PSL2 X70QS/MS (Maasim, PSL2)
Min yield strength (SMYS) 485 MPa / 70,300 psi 485 MPa / 70,300 psi 485 MPa / 70,300 psi
Pinakamataas na lakas ng ani 635 MPa / 92,100 psi 635 MPa / 92,100 psi 635 MPa / 92,100 psi
Min tensile strength (SMTS) 570 MPa / 82,700 psi 570 MPa / 82,700 psi 570 MPa / 82,700 psi
Yield/tensile ratio (max) Hindi limitado 0.93 0.93
Min elongation (Af, 50 mm GL) Tingnan ang API 5L Talahanayan 7 Tingnan ang API 5L Talahanayan 7 Tingnan ang API 5L Talahanayan 7
Katigasan (max) Hindi tinukoy Hindi tinukoy 250 HV10 / 22 HRC
Temperatura ng pagsubok sa epekto ng CVN Hindi sapilitan 0°C pamantayan; mas mababa sa bawat Annex J para sa malayo sa pampang 0°C pinakamababa; mas mababang temp na partikular sa proyekto
DWTT shear area (OD ≥ 508 mm) — ≥ 85% sa −15°C ≥ 85% sa −15°C
Engineering Insight — Ang Y/T Ratio Limit Ang PSL2 maximum yield-to-tensile ratio na 0.93 ay isang madalas na hindi napapansin ngunit kritikal na pangangailangan. Ang mataas na Y/T ratio ay nangangahulugan na ang tubo ay may limitadong plastic deformation capacity bago masira — mahalaga para sa paggalaw sa lupa, seismic, o frost heave loading na mga sitwasyon. Kung ang iyong ruta ay dumaan sa hindi matatag na lupa, kumpirmahin ang pagsunod sa Y/T sa MTR at isaalang-alang ang pagtukoy ng mas mahigpit na limitasyong partikular sa proyekto (hal, 0.90 max).

5. Mga Uri ng Paggawa at Saklaw ng Sukat

5.1 Mga Paraan ng Paggawa

Proseso OD Range Wall Thickness Pinakamahusay Para sa
Seamless (SMLS) ½' – 24' (hanggang 610 mm) Hanggang ~65 mm Mataas na presyon ng maliit na butas, mga lateral na malayo sa pampang, kritikal na serbisyo
ERW (Electric Resistance Welded) 2' – 24' (hanggang 610 mm) Hanggang ~19 mm Mga linya ng pagtitipon, pamamahagi ng mas mababang presyon, mga application na sensitibo sa gastos
LSAW / DSAW (Longitudinal SAW) 16' – 60' (406–1524 mm) 6–60 mm Malaking diameter ang pangunahing linya ng paghahatid, malayo sa pampang, mataas na presyon
SSAW / HSAW (Spiral SAW) 16' – 120' (406–3048 mm) 6–25 mm Pagpapadala ng tubig, mas mababang presyon ng gas, structural casing

Para sa karamihan ng mga high-pressure na X70 mainline na proyekto (operating pressure > 8 MPa, diameter ≥ 24'),  ang LSAW ang nangingibabaw na pagpipilian sa pagmamanupaktura . Ang JCOE/UOE plate-bending process ay nagbibigay ng mahigpit na dimensional na kontrol, full-length seam weld UT, at ang kakayahang gumawa ng heavy-wall pipe na hindi kayang tugma ng SSAW sa pressure class na ito.

Kaugnay na pagbabasa: LSAW vs Seamless para sa Large-Diameter X70 Projects → | LSAW kumpara sa SSAW: Alin ang Mas Mahusay para sa mga High-Pressure Lines? → | LSAW JCOE vs Spiral Pipe para sa Subsea Risers →

5.2 Karaniwang Saklaw ng Sukat

OD (pulgada) OD (mm) Karaniwang Saklaw ng WT (mm) Karaniwang Proseso
4' – 16' 114.3 – 406.4 6.0 – 19.1 Walang tahi / ERW
18' – 24' 457.2 – 609.6 8.0 – 25.4 Walang tahi / LSAW
26' – 36' 660.4 – 914.4 9.5 – 38.1 LSAW
38' – 48' 965.2 – 1219.2 12.7 – 50.8 LSAW / SSAW
50' – 60' 1270 – 1524 14.3 – 60.0 LSAW

Ang mga custom na kapal ng pader sa labas ng karaniwang mga iskedyul ay magagamit sa order-to-make na batayan. Makipag-ugnayan sa ZC para sa mga iskedyul ng mill at pinakamababang dami ng order sa mga di-karaniwang sukat.

6. Welding at Field Fabrication

Ang microalloyed TMCP chemistry ng X70 ay ginagawa itong mas nagagawang weldable kaysa sa mga marka ng Q&T sa maihahambing na antas ng ani — ngunit hinihingi nito ang mahigpit na pagsunod sa mga kwalipikadong pamamaraan ng welding. Ang mga shortcut sa preheat o consumable selection ay ang pinakakaraniwang dahilan ng pag-crack at paglambot ng HAZ sa mga proyekto ng X70.

6.1 Mga Pangunahing Parameter ng Welding

Parameter na Kinakailangan / Patnubay
Pamantayan sa pamamahala API 1104 (field girth welds); ASME IX (pressure vessel/facility piping)
Painitin ang temperatura Karaniwang 50–100°C; tumaas sa 100–150°C para sa WT > 25.4 mm o sa malamig na ambient na kondisyon (<5°C)
Kontrol ng hydrogen Ang mga low-hydrogen electrodes ay ipinag-uutos (diffusible H₂ ≤ 5 ml/100g weld metal). Maghurno at mag-imbak ng mga electrodes ayon sa mga tagubilin ng tagagawa.
Saklaw ng input ng init 1.0 – 3.5 kJ/mm para sa mga marka ng TMCP. Ang sobrang init na input ay nagpapababa sa tibay ng HAZ sa pamamagitan ng coarse-grain zone formation.
Temperatura ng interpass (max) 250°C. Ang paglampas dito ay magpapapahina sa TMCP microstructure at maaaring maging sanhi ng paglambot ng HAZ sa ibaba ng SMYS.
PWHT Hindi kinakailangan para sa karaniwang mga marka ng WT TMCP. Kinakailangan para sa WT > 38 mm o bawat detalye ng proyekto. Kumonsulta sa mill para sa epekto ng PWHT sa mga mekanikal na katangian ng TMCP.
Trigger ng requalification ng WPS Ang pagbabago sa tagagawa ng pipe, init, o batch ay nangangailangan ng muling kwalipikasyon ng WPS ayon sa API 1104 §5.
Critical Engineering Point — HAZ Softening sa X70 Ang TMCP HAZ softening sa TMCP X70 ay isang tunay na failure mode — hindi isang theoretical concern. Ang TMCP microstructure (acicular ferrite / bainite) ay pinalalakas ng thermomechanical processing, hindi sa pamamagitan ng alloying na nag-iisa. Ang mataas na init na input sa panahon ng hinang ay maaaring lumikha ng malambot na sona sa sub-kritikal na HAZ kung saan bumaba ang lakas ng ani sa ibaba ng parent pipe na SMYS. Sa mga proyektong disenyo na nakabatay sa strain (hal., permafrost, seismic zone), ito ay isang potensyal na estado ng limitasyon. Tukuyin ang mga limitasyon ng heat input sa WPS at nangangailangan ng transverse tensile at hardness testing sa buong HAZ bilang bahagi ng WPQ.

Karagdagang pagbabasa: X70 Line Pipe: Pag-troubleshoot ng Girth Weld Cracking at HAZ Softening → | Pipe Ovality at Hi-Lo Tolerances sa Malaking Diameter Girth Welds →

7. Maasim na Serbisyo: X70QS & X70MS

Ang standard na API 5L X70 PSL2 ay  hindi angkop  para sa mga pipeline na may basang H₂S — ang mataas na lakas at microalloyed chemistry ay lumilikha ng pagkamaramdamin sa sulphide stress cracking (SSC) at hydrogen-induced cracking (HIC). Ang maasim na serbisyo ay nangangailangan ng nakalaang Annex H na mga marka:  X70QS  (quenched & tempered) o  X70MS  (thermomechanical formed).

7.1 Buod ng Mga Kinakailangan sa Annex H

ng Kinakailangan Detalye
Pinakamataas na tigas 250 HV10 (22 HRC) — katawan ng tubo, hinangin, HAZ
Pagsusulit sa HIC NACE TM0284 — CLR ≤ 15%, CTR ≤ 5%, CSR ≤ 2% (Solusyon A, maliban kung iba ang tinukoy ng proyekto)
Pagsusulit sa SSC NACE TM0177 Method A — walang crack sa 72% SMYS sa NACE Solution A
Katumbas ng carbon Mas mahigpit na mga limitasyon ng CE IIW  at Pcm kumpara sa karaniwang PSL2 — napagkasunduan sa yugto ng order
Nilalaman ng asupre Karaniwang ≤ 0.003% (vs 0.015% para sa karaniwang PSL2) — kinakailangan para sa mababang pagkamaramdamin sa HIC
Pamantayan ng sanggunian na namamahala API 5L Annex H + NACE MR0175 / ISO 15156-2
Field Note — Kapag ang NACE MR0175 at API 5L Annex H Conflict ay itinakda ng NACE MR0175 / ISO 15156-2 ang mga kinakailangan sa panig ng serbisyo (mga kondisyon ng pagkakalantad, mga limitasyon sa tigas, mga katanggap-tanggap na materyales). Itinatakda ng API 5L Annex H ang mga kinakailangan sa paggawa ng pipe. Ang mga ito ay komplementaryo, hindi maaaring palitan. Tinukoy ng ilang proyekto ang isa nang wala ang isa — palaging kumpirmahin na pareho ang ginagamit sa iyong MR at QCP ng mill. Tingnan:  Higit pa sa PSL2: Annex H Metallurgy para sa Sour Gas →

Kaugnay: API 5L X70 PSL2 para sa Sour Service: NACE MR0175 Technical Deep Dive → | API 5CT vs NACE MR0175: Ipinaliwanag ang Mga Kinakailangan sa Hardness ng Casing →

8. Mga Application at Mga Halimbawa ng Proyekto

Ang X70 ay ang grade ng pagpili kung saan kailangan ng mga proyekto ang mataas na operating pressure, malaking diameter, o mga agresibong kapaligiran — at kung saan ang X65 ay mangangailangan ng hindi matipid na makapal na pader.

Karaniwang Aplikasyon OD × WT Grade Bakit X70?
Long-distance na paghahatid ng gas 36'–48' × 14–22 mm X70M PSL2 Wall savings vs X65; napatunayang MAOP > 10 MPa na pagganap
Offshore deepwater flowlines 8'–24' × 20–40 mm X70Q PSL2 + Annex J Mataas na panlabas na presyon, mababang temperatura na kinakailangan sa CVN
Pagtitipon ng maasim na gas 6'–16' × 9.5–19 mm X70QS/MS PSL2 H₂S paglaban + mataas na rating ng presyon
Cross-country oil export pipelines 24'–36' × 12–19 mm X70M PSL2 Pinakamainam na pipe weight-to-pressure rating; Pamantayan sa imprastraktura ng Africa
Pagpapadala ng hydrogen blend 24'–48' × 14–25 mm X70M PSL2 + proyekto SR Mataas na cycle ng paglaban sa pagkapagod; bali toughness para sa H₂ embrittlement management
Arctic / permafrost pipelines 30'–48' × 16–28 mm X70Q PSL2 (−40°C CVN) Mataas na tibay ng bali sa mababang temperatura; pagkakatugma sa disenyo na nakabatay sa strain
Engineering Insight — X70 vs X65: Ang Wall Thickness Equation Para sa parehong pipe OD at operating pressure, pinapayagan ng X70 ang humigit-kumulang 7–8% na mas manipis na pader kumpara sa X65 (485 MPa vs 450 MPa SMYS). Sa isang 500 km, 42' diameter na proyekto, ang pagkakaibang ito ay isinasalin sa libu-libong toneladang bakal — at proporsyonal na malaki ang matitipid sa materyal na gastos, transportasyon, at field welding. Patuloy na pinapaboran ng ekonomiya ang X70 para sa anumang transmission pipeline sa itaas ng ~8 MPa MAOP at 24' OD. Sa ibaba ng threshold na ito, ang premium ng presyo at gastos sa kwalipikasyon ng WPS ay maaaring lumampas sa matitipid sa dingding.

Tingnan din ang: X70 vs X65: Weldability at Mga Realidad ng Gastos → | X70 vs X80 Line Pipe: Aling Grado ang Pipiliin? →

Para sa mga application ng hydrogen pipeline: Steel Pipe para sa Hydrogen Pipelines: Grades & Welding Guide →

Para sa mga detalye ng offshore welded pipe: Offshore vs Onshore Welded Pipe: Bakit LSAW ang Standard para sa Marine Environment →

Para sa pagpili ng coating sa mga proyektong X70: 3LPE vs FBE vs 3LPP: Paano Pumili ng Tamang Pipe Coating → | 3LPE Coating Standard DIN 30670 →

9. Mga Madalas Itanong

Ano ang API 5L X70 pipe?

Ang API 5L X70 (ISO 3183 L485) ay isang high-strength na carbon-manganese line pipe grade na may pinakamababang lakas ng yield na 485 MPa (70,300 psi). Ginagawa ito sa mga seamless at welded form (ERW, LSAW, SSAW) sa dalawang antas ng detalye ng produkto — PSL1 at PSL2 — at ito ang nangingibabaw na grado para sa malalaking diameter, high-pressure na oil at gas transmission pipelines sa buong mundo.

Ano ang pagkakaiba sa pagitan ng X70 PSL1 at PSL2?

Ang PSL2 ay nagpapataw ng makabuluhang mas mahigpit na mga kinakailangan: mandatoryong pagsusuri sa epekto ng CVN sa katawan ng tubo, hinang at HAZ; DWTT testing para sa pipe ≥ 508 mm OD; isang maximum na yield-to-tensile ratio na 0.93; mas mahigpit na mga limitasyon ng katumbas ng carbon; mas mahigpit na dimensional tolerances; at buong init at traceability ng tubo. Ang PSL2 ay kinakailangan din para sa maasim na serbisyo (Annex H) at offshore (Annex J) na mga marka. Ang PSL1 ay katanggap-tanggap lamang para sa mga mababang-kinahinatnan, hindi maasim na mga aplikasyon sa pampang.

Ano ang ibig sabihin ng X70M, X70Q, at X70QS?

Ang mga suffix na ito ay nagpapahiwatig ng kondisyon ng paghahatid. M = thermomechanical controlled process (TMCP); Q = napawi at nagalit; QS = quenched at tempered para sa maasim na serbisyo (Annex H); MS = thermomechanical na nabuo para sa maasim na serbisyo. Para sa mga karaniwang pangunahing proyekto, ang X70M ang pinakakaraniwan. Para sa makapal na pader o sour-service application, tukuyin ang X70Q o X70QS/X70MS ayon sa pagkakabanggit.

Maaari bang gamitin ang X70 pipe sa sour service (H₂S environment)?

Ang karaniwang X70 PSL1 at PSL2 ay hindi angkop para sa wet H₂S na serbisyo. Nangangailangan ang sour service ng nakalaang Annex H grades na X70QS o X70MS, na nagpapataw ng maximum hardness na 250 HV10 sa buong pipe body, weld, at HAZ, kasama ang mandatoryong HIC testing (NACE TM0284) at SSC testing (NACE TM0177). Karaniwang nililimitahan ang nilalaman ng sulfur sa ≤ 0.003% kumpara sa karaniwang limitasyon ng PSL2 na 0.015%.

Anong welding standard ang nalalapat sa X70 girth welds?

Ang field girth welding ay pinamamahalaan ng API 1104. Ang X70 ay nangangailangan ng isang kwalipikadong WPS gamit ang mga low-hydrogen electrodes (≤ 5 ml/100g diffusible H₂), preheat na 50–100°C (mas mataas para sa makapal na pader o malamig na panahon), at kontroladong pagpasok ng init upang maiwasan ang paglambot ng HAZ. Ang temperatura ng interpass ay hindi dapat lumampas sa 250°C. Hindi kinakailangan ang PWHT para sa standard-weight na TMCP pipe ngunit dapat suriin para sa mga kapal ng pader na higit sa 38 mm.

Ano ang katumbas ng ISO 3183 ng API 5L X70?

Ang katumbas ng ISO 3183 ay L485. Ang iba pang katumbas ay EN 10208-2 Grade L485MB (European standard) at CSA Z245.1 Grade 485 (Canadian). Tinukoy ng lahat ang parehong pinakamababang 485 MPa na lakas ng ani ngunit maaaring magkaroon ng maliliit na pagkakaiba sa mga kinakailangan sa karagdagang pagsubok. Kumpirmahin ang pagkakapareho sa gilingan bago palitan sa ilalim ng isang detalye ng proyekto na partikular na tumutukoy sa isang pamantayan.

Source API 5L X70 Line Pipe mula sa ZC Steel Pipe

Ang ZC Steel Pipe ay gumagawa at nag-e-export ng API 5L X70 line pipe sa seamless at welded form — ERW, LSAW, at SSAW — sa PSL1 at PSL2, kasama ang sour-service Annex H grades. Hawak namin ang API 5L mill certification at mga proyekto ng supply sa buong Africa, Middle East, at South America na may ganap na MTR traceability at third-party na inspeksyon.

Available na may FBE, 3LPE, o 3LPP anti-corrosion coating sa ISO 21809 / DIN 30670. Custom na OD, kapal ng pader, at haba batay sa order-to-make.

 mandy. w@zcsteelpipe.com
WhatsApp: +86-139-1579-1813

→ Humiling ng Quote


Makipag-ugnayan

Mga Mabilisang Link

Suporta

Kategorya ng Produkto

Makipag-ugnayan sa Amin

Add: No. 42, Group 8, Huangke Village, Sunzhuang Street, Hai'an City
Cell/WhatsApp: +86 139-1579-1813
Mag-iwan ng Mensahe
Makipag-ugnayan sa Amin
Copyright © 2024 Zhencheng Steel Co.,Ltd. Lahat ng Karapatan ay Nakalaan. Sinusuportahan ng leadong.com